UFABETWINS FA Cup 2020-21: การจับฉลากการแข่งขันผลการแข่งขันและคำแนะนำในแต่ละรอบ

UFABETWINS

ทุกสิ่งที่คุณจำเป็นต้องรู้เกี่ยวกับทัวร์นาเมนต์ในฤดูกาลนี้รวมถึงผลการแข่งขันแบบรอบต่อรอบ

เอฟเอคัพในอังกฤษคือการแข่งขันที่เก่าแก่ที่สุดในฟุตบอลโลกและในฤดูกาลนี้แม้จะมีปัญหาการระบาดใหญ่ของโรคที่เกี่ยวข้องกับ coronavirus ก็จะส่งกลับสำหรับฤดูกาลที่ 140

ทีมจากระดับต่ำสุดของพีระมิดฟุตบอลอังกฤษจนถึงพรีเมียร์ลีกแข่งขันในทัวร์นาเมนต์และในปีนี้จะมีทีมทั้งหมด 736 ทีมเข้าร่วม

ผู้ชนะเลิศจะใช้เวลาทุกเกมที่น่าพิศวงหมายความว่ามีโอกาสเสมอของ ‘ฆ่ายักษ์’ และมีความอุดมสมบูรณ์ของช่วงเวลาเหล่านั้นในช่วงหลายปีที่เอื้อต่อความมหัศจรรย์ของถ้วย

ในฤดูกาลนี้จะไม่มีการเล่นซ้ำเพื่อลดความแออัดของการแข่งขัน การตัดสินใจดังกล่าวได้รับการยืนยันโดยสมาคมฟุตบอลในเดือนสิงหาคมก่อนการแข่งขันจะเริ่มขึ้น https://www.ufabetwins.com/

Goalนำเสนอทุกสิ่งที่คุณจำเป็นต้องรู้เกี่ยวกับ FA Cup รุ่นปี 2020-21

เอฟเอคัพรอบสอง 2020-21

การแข่งขันฟุตบอลเอฟเอคัพรอบสองปี 2020-21 จะจัดขึ้นในช่วงสุดสัปดาห์ของวันที่ 27-30 พฤศจิกายนโดยยังไม่มีการยืนยันวันสุดท้ายและเวลาคิกออฟ

วันที่ การจับคู่ โทรทัศน์?
27-30 พ.ย. สตีเวนิจ v ฮัลล์ซิตี้ ส ธ
27-30 พ.ย. ฮาโรเกตทาวน์ v แบล็คพูล ส ธ
27-30 พ.ย. ทรานเมียร์โรเวอร์ส v แบล็คเลย์ทาวน์ ส ธ
27-30 พ.ย. Barrow หรือ AFC Wimbledon v Crawley Town ส ธ
27-30 พ.ย. สต็อกพอร์ตเคาน์ตี้ v เยโอวิลทาวน์ ส ธ
27-30 พ.ย. พลีมั ธ อาร์ไกล์พบลินคอล์นซิตี้ ส ธ
27-30 พ.ย. พอร์ตสมั ธ vs คิงส์ลินน์ทาวน์ ส ธ
27-30 พ.ย. Cheltenham Town v Crewe Alexandra ส ธ
27-30 พ.ย. ปีเตอร์โบโรห์ยูไนเต็ด v ชอร์ลีย์ ส ธ
27-30 พ.ย. Morecambe v Solihull Moors ส ธ
27-30 พ.ย. ชรูว์สบิวรีทาวน์ vs อ็อกซ์ฟอร์ดซิตี้ ส ธ
27-30 พ.ย. Mansfield Town v Dagenham และ Redbridge ส ธ
27-30 พ.ย. นิวพอร์ตเคาน์ตี้ v ซอลฟอร์ดซิตี้ ส ธ
27-30 พ.ย. Marine v Havant และ Waterlooville ส ธ
27-30 พ.ย. Gillingham v Exeter City ส ธ
27-30 พ.ย. เกาะ Canvey v Boreham Wood ส ธ
27-30 พ.ย. คาร์ไลล์ยูไนเต็ดพบดอนคาสเตอร์โรเวอร์ส ส ธ
27-30 พ.ย. บาร์เน็ตกับเอ็มเคดอนส์ ส ธ
27-30 พ.ย. บริสตอลโรเวอร์ส v ดาร์ลิงตัน ส ธ
27-30 พ.ย. แบรดฟอร์ดซิตี้ v โอลด์แฮมแอ ธ เลติก ส ธ

เอฟเอคัพรอบแรก 2020-21

รอบแรกที่เหมาะสมของ FA Cup 2020-21 เริ่มในวันที่ 6 พฤศจิกายนและเกมจะเล่นในวันที่ 7, 8 และ 9 พฤศจิกายน

ทั้งหมด 48 สโมสรจากลีกวันและลีกสองเข้าร่วมการแข่งขันในช่วงนี้เนื่องจากพวกเขาเข้าร่วมผู้ชนะ 31 คนในรอบก่อนหน้า (พร้อมกับผู้รับลาก่อน – ในโอกาสนี้ชอร์เลย์ทาวน์)

วันที่ การจับคู่ โทรทัศน์?
6 พ.ย. ฮาโรเกตทาวน์ 4-0 สเกลเมอร์สเดลยูไนเต็ด บีทีสปอร์ต 1
7 พ.ย. Tonbridge Angels 0-7 แบรดฟอร์ดซิตี้ BBC และ BT Sport ดิจิทัล
7 พ.ย. เอ็กเซเตอร์ซิตี้ 2-1 Fylde ไม่
7 พ.ย. เลย์ตันโอเรียนท์ 1-2 นิวพอร์ตเคาน์ตี้ ไม่
7 พ.ย. ซันเดอร์แลนด์ 0-1 แมนส์ฟิลด์ทาวน์ ไม่
7 พ.ย. โบลตันวันเดอเรอร์ส 2-3 ครูว์อเล็กซานดร้า ไม่
7 พ.ย. อ็อกซ์ฟอร์ดยูไนเต็ด 1-2 ปีเตอร์โบโรห์ยูไนเต็ด ไม่
7 พ.ย. วอลซอลล์ 1-2 บริสตอลโรเวอร์ส ไม่
7 พ.ย. รอชเดล 1-2 สต็อกพอร์ตเคาน์ตี้ ไม่
7 พ.ย. สวินดอนทาวน์ 1-2 ดาร์ลิงตัน ไม่
7 พ.ย. ทรานเมียร์โรเวอร์ส 2-1 แอคคริงตันสแตนลีย์ ไม่
7 พ.ย. บรอมลีย์ 0-1 เยโอวิลทาวน์ (AET) ไม่
7 พ.ย. Cheltenham Town 3-1 South Shields ไม่
7 พ.ย. Stevenage 2-2 Concord Rangers (AET – Stevenage ชนะ 5-4 ในการลงโทษ) ไม่
7 พ.ย. จิลลิ่งแฮม 3-2 โวคกิ้ง ไม่
7 พ.ย. ชาร์ลตันแอ ธ เลติก 0-1 พลีมั ธ อาร์ไกล์ ไม่
7 พ.ย. ซัลฟอร์ดซิตี้ 2-0 ฮาร์ทลี่พูลยูไนเต็ด (AET) ไม่
7 พ.ย. ฮัลล์ซิตี้ 2-0 ฟลีตวู้ดทาวน์ ไม่
7 พ.ย. Colchester United 1-1 Marine (AET – Marine ชนะ 5-3 ในการลงโทษ) BBC iPlayer / BBC ดิจิทัล
7 พ.ย. ดาเก้นแฮม & เรดบริดจ์ 3-1 กริมสบี้ทาวน์ ไม่
7 พ.ย. เคมบริดจ์ยูไนเต็ด 0-2 ชรูว์สบิวรีทาวน์ ไม่
7 พ.ย. Brackley Town 3-3 Bishop’s Stortford (AET – Brackley ชนะ 3-2 ในการลงโทษ) ไม่
7 พ.ย. บอร์แฮมวูด 3-3 เซาธ์เอนด์ยูไนเต็ด (AET – Boreham Wood ชนะ 4-3 ในการดวลจุดโทษ) ไม่
7 พ.ย. อิปสวิชทาวน์ 2-3 พอร์ทสมั ธ (AET) BBC และ BT Sport ดิจิทัล
7 พ.ย. พอร์ทเวล 0-1 คิงส์ลินน์ทาวน์ ไม่
7 พ.ย. ลินคอล์นซิตี้ 6-2 ฟอเรสต์กรีนโรเวอร์ส ไม่
7 พ.ย. Banbury United 1-2 Canvey Island BBC iPlayer / BBC ดิจิทัล
7 พ.ย. เอฟซียูไนเต็ดของแมนเชสเตอร์ 1-5 ดอนคาสเตอร์โรเวอร์ส บีบีซีสอง
8 พ.ย. Scunthorpe United 2-3 Solihull Moors ไม่
8 พ.ย. Havant Waterlooville 1-0 Cray Valley BBC iPlayer / BBC ดิจิทัล
8 พ.ย. บาร์เน็ต 1-0 เบอร์ตันอัลเบี้ยน BBC iPlayer / BBC ดิจิทัล
8 พ.ย. วีแกนแอ ธ เลติก 2-3 ชอร์ลี่ย์ BBC iPlayer / BBC ดิจิทัล
8 พ.ย. Maldon & Tiptree 0-1 มอร์แคมบ์ BBC / BT Sport ดิจิทัล
8 พ.ย. ทอร์คีย์ยูไนเต็ด 5-6 ครอว์ลีย์ ทาวน์ BBC iPlayer / BBC ดิจิทัล
8 พ.ย. Hayes & Yeading United 2-2 Carlisle United  (AET – Carlisle ชนะ 4-3 ในการลงโทษ) BBC iPlayer / BBC ดิจิทัล
8 พ.ย. Eastleigh 0-0 MK Dons  (AET – MK Dons ชนะ 4-3 ในการดวลจุดโทษ) BBC iPlayer / BBC ดิจิทัล
8 พ.ย. แฮมป์ตันแอนด์ริชมอนด์โบโรห์ 2-3 โอ ลด์แฮมแอ ธ เลติก BBC / BT Sport ดิจิทัล
8 พ.ย. อีสต์บอร์นโบโรห์ 0-3 แบล็คพูล บีทีสปอร์ต 1
9 พ.ย. อ็อกซ์ฟอร์ดซิตี้ 2-1 นอร์ทแฮมป์ตันทาวน์ บีทีสปอร์ต 1

FA Cup 2020-21 เริ่มต้นเมื่อใดและรอบชิงชนะเลิศคือเมื่อใด

วันที่ รอบ
31 สิงหาคม – 4 พฤศจิกายน 2020 รอบคัดเลือก
6 พฤศจิกายน 2020 รอบแรก
28 พฤศจิกายน 2020 รอบที่สอง
9 มกราคม 2564 รอบที่สาม
23 มกราคม 2564 รอบที่สี่
10 กุมภาพันธ์ 2564 รอบที่ห้า
20 มีนาคม 2564 รอบก่อนรองชนะเลิศ
17 เมษายน 2564 รอบรองชนะเลิศ
15 พฤษภาคม 2564 สุดท้าย

รอบแรกที่เหมาะสมของ FA Cup 2020-21 เริ่มขึ้นในวันที่ 6 พฤศจิกายน 2020 โดยมี 47 สโมสรจากลีกวันและลีกสองเข้าร่วมในช่วงนั้น

สโมสรเหล่านั้นเข้าร่วมผู้ชนะ 32 คนจากรอบคัดเลือกของการแข่งขันซึ่งกำลังดำเนินอยู่ในปลายเดือนสิงหาคมและสรุปในวันที่ 4 พฤศจิกายน

สโมสรระดับพรีเมียร์ลีกและแชมเปี้ยนชิพเข้าสู่การแข่งขันในรอบที่สาม บ้านผลบอล

การแข่งขัน FA Cup 2020-21 รอบชิงชนะเลิศกำหนดไว้ในวันเสาร์ที่ 15 พฤษภาคม 2021 ซึ่งจะจัดขึ้นที่สถานที่ดั้งเดิมของ Wembley ในลอนดอน

Pierre-Emerick Aubameyang Mikel Arteta Arsenal FA Cup 2019-20

ช่อง FA Cup ทีวีและสตรีม

ช่องทีวีของสหราชอาณาจักร สตรีมออนไลน์
BBC / BT Sport แอป BBC iPlayer / BT Sport

FA Cup ออกอากาศทางBBCและBT Sportในสหราชอาณาจักร

ทั้งสองเครือข่ายออกอากาศรอบชิงชนะเลิศและแบ่งปันการแข่งขันที่เหลือโดยผลัดกันเลือกเกมที่ต้องการออกอากาศ

การแข่งขันทั้งหมดที่แสดงโดย BBC และ BT Sport จะมีให้สตรีมบนเว็บไซต์และแอปของตนในขณะที่หมายเลขจะออนไลน์โดยเฉพาะ

ช่องทีวีของสหรัฐฯ สตรีมออนไลน์
ไม่มี ESPN +

ในประเทศสหรัฐอเมริกา, สิทธิในการเอฟเอคัพเป็นเจ้าของโดยอีเอสพีและเกมสตรีมเฉพาะออนไลน์ผ่านทางอีเอสพี +

นั่นหมายความว่าเกมดังกล่าวไม่ได้มีการถ่ายทอดสดทางโทรทัศน์ในสหรัฐอเมริกาอย่างเคร่งครัด

 

Author: admin